✨ คำตอบที่ดีที่สุด ✨ @_@ ประมาณ 9 ปีที่แล้ว นำเศษและส่วนมาหารกันค่ะ Beamy ประมาณ 9 ปีที่แล้ว เป็นการคิดที่เหมือนว่าเราควรจะเลือกซื้อร้านไหนราคาต่อผลจะถูกกว่า โจทย์จะให้ประมาณว่าส้มหลายๆผลมาราคาเท่านี้มีหลายร้านมาเปรียบเทียบใช้วิธีการเอาราคาตั้งแล้วหารด้วยจำนวนจะได้ราคาต่อผลจ้ะ ผู้เยี่ยมชม ประมาณ 9 ปีที่แล้ว ขอบคุณมากๆๆๆเลยค่ะ แสดงความคิดเห็น
เป็นการคิดที่เหมือนว่าเราควรจะเลือกซื้อร้านไหนราคาต่อผลจะถูกกว่า โจทย์จะให้ประมาณว่าส้มหลายๆผลมาราคาเท่านี้มีหลายร้านมาเปรียบเทียบใช้วิธีการเอาราคาตั้งแล้วหารด้วยจำนวนจะได้ราคาต่อผลจ้ะ