Mathematics
中学生

ข้อ6ข้อ7ใครทำเป็นบ้างครับช่วยบอกที
#ขอร้องช่วยผมด้วยครับ

: ณแม่และอ้อมไปทิห้างสรรพสินค้าแห่งหนึ่ง แล้วแวะซื้อแปรงสีฟัน 5 5 ยัน สําหรับสมาชิก! อเดต้ราคาอันละ 24.25 บาท แต่ถ้าซื้อครึ่งโหลจะซื้อ| แบบใด เพราะเหตุใด ภุกคนในบ้าน ถ้าซื้อปลีกจะ 2 อได้ในราคา ตัดก 130 บาท คุณแม่และอ้อมควรตัดสินใจซื้อ ก ยา . ซ่ ฆ 1 ร ง ข่ แก้ว ก้อย และก้อง จะต้องจ่ายเงินเท่า ๆ กันคนละกิบาท 2) ในทางปฏิบัติ แต่ละคนจะจ่ายเงินสดตามจํานวนเงินในข้อ 1) ได้หรือไม่ เพราะเหตุใด เณ7 ฆ | . ซ ซ่= เบ เว็ง สย: 2 ซ่ ญะ ซ นักเรียนจะแก้ปัญหาอย่างไร ถ้าเหรียญที่มีมูลค่าน้อยที่สุดที่ใช้แลกเปลี่ยนกันคือเหรียญ 25 สตางค์ านการณ์ที่นักเรียนใช้จํานวนตรรกยะในชีวิตประจําวันมา 2 สถานการณ์
PromotionBanner

回答

หาจากgoogleมาค่า คิดว่าข้ออื่นในgoogleก็น่าจะมีนะคะลองหาดูค่ะ

この回答にコメントする
疑問は解決しましたか?

この質問を見ている人は
こちらの質問も見ています😉