Mathematics
國中
ข้อ6ข้อ7ใครทำเป็นบ้างครับช่วยบอกที
#ขอร้องช่วยผมด้วยครับ
:
ณแม่และอ้อมไปทิห้างสรรพสินค้าแห่งหนึ่ง แล้วแวะซื้อแปรงสีฟัน 5 5 ยัน สําหรับสมาชิก!
อเดต้ราคาอันละ 24.25 บาท แต่ถ้าซื้อครึ่งโหลจะซื้อ|
แบบใด เพราะเหตุใด
ภุกคนในบ้าน ถ้าซื้อปลีกจะ 2
อได้ในราคา ตัดก
130 บาท คุณแม่และอ้อมควรตัดสินใจซื้อ
ก ยา
. ซ่ ฆ 1 ร ง ข่
แก้ว ก้อย และก้อง จะต้องจ่ายเงินเท่า ๆ กันคนละกิบาท
2) ในทางปฏิบัติ แต่ละคนจะจ่ายเงินสดตามจํานวนเงินในข้อ 1) ได้หรือไม่ เพราะเหตุใด
เณ7 ฆ | . ซ ซ่= เบ เว็ง สย: 2 ซ่ ญะ ซ
นักเรียนจะแก้ปัญหาอย่างไร ถ้าเหรียญที่มีมูลค่าน้อยที่สุดที่ใช้แลกเปลี่ยนกันคือเหรียญ 25 สตางค์
านการณ์ที่นักเรียนใช้จํานวนตรรกยะในชีวิตประจําวันมา 2 สถานการณ์
解答
您的問題解決了嗎?
看了這個問題的人
也有瀏覽這些問題喔😉