Mathematics
國中
已解決

คิดยังไงให้ได้อะค่ะ ?

解答

✨ 最佳解答 ✨

นำเศษและส่วนมาหารกันค่ะ

Beamy

เป็นการคิดที่เหมือนว่าเราควรจะเลือกซื้อร้านไหนราคาต่อผลจะถูกกว่า โจทย์จะให้ประมาณว่าส้มหลายๆผลมาราคาเท่านี้มีหลายร้านมาเปรียบเทียบใช้วิธีการเอาราคาตั้งแล้วหารด้วยจำนวนจะได้ราคาต่อผลจ้ะ

ขอบคุณมากๆๆๆเลยค่ะ

留言
PromotionBanner
您的問題解決了嗎?